Trang chủ Thông báo Tin tức Văn bản Chế độ Thủ tục tham gia Biểu mẫu Hỏi đáp Danh mục BHXH

Quay Lại   Hỏi đáp BHXH Bình Dương > HỎI ĐÁP > Chế độ tử tuất

Gửi trả lời
 
Công Cụ Xếp Bài
  #1  
cũ 07-25-2014, 10:54 AM
coxanh coxanh ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2014
Bài gởi: 7
Mặc định Người nhận tiền tử tuất

Chào BHXH!
Em xin hỏi trường hợp của bạn em có anh trai đang làm việc tham gia BHXH 8 năm chẳng may qua đời đột ngột do tai nạn giao thông. Anh trai của bạn em thì chỉ còn người thân là anh chị em ruôt. Vậy anh chị em có được nhận được tiền tử tuất của anh trai không ạ? (Ba mẹ đã mất và anh trai chưa có vợ, con)
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #2  
cũ 08-14-2014, 08:23 AM
taidoanh taidoanh ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Aug 2014
Bài gởi: 1
Mặc định

Theo như mình biết thì có được nhận, nếu trước khi mất 2 người vẫn sống trong 1 gia đình và chưa tách hộ khẩu
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #3  
cũ 09-13-2014, 08:35 AM
bdsbinhduong02 bdsbinhduong02 ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Sep 2014
Nơi cư ngụ: Bình Dương
Bài gởi: 1
Mặc định

Tức là nhận theo những người trong nhân khẩu hộ khẩu ah
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #4  
cũ 12-11-2016, 03:38 PM
trangsucbacy trangsucbacy ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Sep 2016
Bài gởi: 1
Mặc định

Khả năng vẫn được mà bạn. Người thừa kế duy nhất là anh trai thì chắc là tất cả sẽ được giải quyết cho anh ấy thôi
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #5  
cũ 10-29-2018, 10:35 AM
Avatar của tubhxh
tubhxh tubhxh ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Administrator
 
Gia nhập: Feb 2009
Bài gởi: 3,315
Mặc định

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi coxanh Xem Bài Gởi
Chào BHXH!
Em xin hỏi trường hợp của bạn em có anh trai đang làm việc tham gia BHXH 8 năm chẳng may qua đời đột ngột do tai nạn giao thông. Anh trai của bạn em thì chỉ còn người thân là anh chị em ruôt. Vậy anh chị em có được nhận được tiền tử tuất của anh trai không ạ? (Ba mẹ đã mất và anh trai chưa có vợ, con)
Trường hợp người lao động chết mà không có thân nhân theo quy định tại Khoản 6, Điều 3, Luật BHXH “6. Thân nhân là con đẻ, con nuôi, vợ hoặc chồng, cha đẻ, mẹ đẻ, cha nuôi, mẹ nuôi, cha vợ hoặc cha chồng, mẹ vợ hoặc mẹ chồng của người tham gia bảo hiểm xã hội hoặc thành viên khác trong gia đình mà người tham gia bảo hiểm xã hội đang có nghĩa vụ nuôi dưỡng theo quy định của pháp luật về hôn nhân và gia đình”, thì trợ cấp tuất một lần được thực hiện theo quy định của pháp luật về thừa kế.
__________________
Các bạn lưu ý là khi post bài vào diễn đàn các bạn phải gõ tiếng việt có dấu và post bài đúng nơi quy định theo quy định của diễn đàn.
Mọi thắc mắc các bạn có thể gởi qua email: baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn.
BQT rất mong nhận được những đóng góp ý kiến của các bạn để cho diễn đàn hoạt động ngày càng tốt hơn.
Kính chúc sức khoẻ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
Gửi trả lời

Công Cụ
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn
Bạn may not vừa tạo chủ đề mới
Bạn không thể trả lời
Bạn không thể gởi kèm file trong bài post
Bạnkhông được phép chỉnh sửa

BB code is Mở
Hình Diễn tả đang Mở
[IMG] đang Mở
Mã HTML đang Tắt

Chuyển đến


Tất cả thời gian được tính theo GMT +7. Bây giờ là 09:02 PM.

18A Đường Phú Lợi - Phường Phú Lợi - TP. Thủ Dầu Một - Bình Dương Điện thoại: 0650.3825687 - Fax: 0650.3841650 - 0650.3829325. Email:baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn

BAO HIEM XA HOI TINH BINH DUONG