Trang chủ Thông báo Tin tức Văn bản Chế độ Thủ tục tham gia Biểu mẫu Hỏi đáp Danh mục BHXH

Quay Lại   Hỏi đáp BHXH Bình Dương > CÁC PHÒNG CHỨC NĂNG > Phòng Thu

Gửi trả lời
 
Công Cụ Điểm: Đánh giá chủ đề: 6 bình chọn, 2.67 trung bình. Xếp Bài
  #1  
cũ 10-13-2015, 03:15 PM
Chưa đăng ký
Guest
 
Bài gởi: n/a
Mặc định Xin hỏi về nộp báo cáo BHXH?

Hiện nay Doanh nghiệp nộp báo báo điện tử, nhưng nếu không phát sinh thì doanh nghiệp không thể nộp được bằng phương pháp điện tử. Vậy cho hỏi nếu không phát thì doanh nghiệp có phải nộp báo cáo không? Hay Doanh nghiệp phải làm bằng giấy như trước đây nộp cho cơ quan bảo hiểm
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #2  
cũ 02-16-2016, 09:49 AM
dieulinh588 dieulinh588 ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Feb 2016
Bài gởi: 1
Mặc định

Tình hình là hôm nay em đi nộp hồ sơ thay đổi mức đóng BHXH, em làm báo tăng mức đóng từ tháng 1/1/2016 nhưng hôm nay 4/2 em mới đi nộp hồ sơ

Last edited by dieulinh588; 10-29-2016 at 01:01 PM.
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #3  
cũ 02-24-2016, 08:05 AM
Avatar của tubhxh
tubhxh tubhxh ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Administrator
 
Gia nhập: Feb 2009
Bài gởi: 3,315
Mặc định

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dieulinh588 Xem Bài Gởi
Tình hình là hôm nay em đi nộp hồ sơ thay đổi mức đóng BHXH, em làm báo tăng mức đóng từ tháng 1/1/2016 nhưng hôm nay 4/2 em mới đi nộp hồ sơ. Chị bên bảo hiểm kêu phải làm mẫu D01-bts truy thu BHXH tháng 1 mà em không biết phải ghi nội dung như thế nào. ai có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạ?
Trường hợp bạn hỏi thì hiện nay việc báo tăng giảm lao động kê khai trên mẫu biểu thực hiện khai báo giao dịch điện tử và mẫu sử dụng theo quyết định 959/QĐ-BHXH ngày 09/9/2015 Ban hành quy định về quản lý thu BHXH, BHYT, BHTN quản lý sổ BHXH, thẻ BHTại Điều 23 quy định việc truy thu BHXH, BHYT
Đơn vị lập:
Danh sách lao động tham gia BHXH,BHYT,BHTN ( Mẫu D02-TS)
Bảng kê giấy hồ sơ làm căn cứ truy thu ( HĐLĐ, quyết định tăng lương, điều chỉnh lương …) ( mẫu TK1-TS)
Bạn liên hệ với cán bộ làm chuyên quản thu để được hướng dẫn cụ thể hơn cho từng trường hợp phát sinh tại đơn vị mình.
__________________
Các bạn lưu ý là khi post bài vào diễn đàn các bạn phải gõ tiếng việt có dấu và post bài đúng nơi quy định theo quy định của diễn đàn.
Mọi thắc mắc các bạn có thể gởi qua email: baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn.
BQT rất mong nhận được những đóng góp ý kiến của các bạn để cho diễn đàn hoạt động ngày càng tốt hơn.
Kính chúc sức khoẻ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #4  
cũ 05-06-2016, 09:09 AM
thulanqth thulanqth ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jan 2016
Bài gởi: 1
Mặc định

giải thích mình cần làm những gì?
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
Gửi trả lời

Công Cụ
Xếp Bài Cho Điểm Đề Tài Này
Cho Điểm Đề Tài Này:

Quyền Hạn Của Bạn
Bạnmay đưa lên một tiêu đề mới
Bạn không thể trả lời
Bạn không thể gởi kèm file trong bài post
Bạnkhông được phép chỉnh sửa

BB code is Mở
Hình Diễn tả đang Mở
[IMG] đang Mở
Mã HTML đang Tắt

Chuyển đến


Tất cả thời gian được tính theo GMT +7. Bây giờ là 06:36 AM.

18A Đường Phú Lợi - Phường Phú Lợi - TP. Thủ Dầu Một - Bình Dương Điện thoại: 0650.3825687 - Fax: 0650.3841650 - 0650.3829325. Email:baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn

BAO HIEM XA HOI TINH BINH DUONG