Trang chủ Thông báo Tin tức Văn bản Chế độ Thủ tục tham gia Biểu mẫu Hỏi đáp Danh mục BHXH

Quay Lại   Hỏi đáp BHXH Bình Dương > DÀNH CHO BẢO HIỂM HUYỆN, THỊ > BẢO HIỂM THỊ XÃ THỦ DẦU MỘT

Gửi trả lời
 
Công Cụ Xếp Bài
  #1  
cũ 08-05-2015, 02:10 PM
thardeco thardeco ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2015
Bài gởi: 4
Mặc định Thử việc bao lâu thì được đóng bảo hiểm?

Cho em hỏi khi đi làm và thử việc bao lâu thì được đóng bảo hiểm ạ, em làm 5 tháng rồi mà chưa được đóng bảo hiểm mà em có bầu được 2 tháng rồi, không biết có được đóng bảo hiểm không ạ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #2  
cũ 08-11-2015, 04:00 PM
Avatar của tubhxh
tubhxh tubhxh ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Administrator
 
Gia nhập: Feb 2009
Bài gởi: 3,272
Mặc định

Theo Bộ Luật lao động ; Luật /số 10/2012/QH13 hiệu lực thi hành từ ngày 01/5/2013 quy định tại:
“...Điều 27. Thời gian thử việc
Thời gian thử việc căn cứ vào tính chất và mức độ phức tạp của công việc nhưng chỉ được thử việc 01 lần đối với một công việc và bảo đảm các điều kiện sau đây:
1. Không quá 60 ngày đối với công việc có chức danh nghề cần trình độ chuyên môn, kỹ thuật từ cao đẳng trở lên;
2. Không quá 30 ngày đối với công việc có chức danh nghề cần trình độ chuyên môn kỹ thuật trung cấp nghề, trung cấp chuyên nghiệp, công nhân kỹ thuật, nhân viên nghiệp vụ.
3. Không quá 6 ngày làm việc đối với công việc khác.
…”
Một vài thông tin để bạn tham khảo. Bạn cung cấp thông tin cụ thể tên Cty bạn đang làm việc, số CMND để chúng tôi có cơ sở truy tìm cụ thể hơn.
__________________
Các bạn lưu ý là khi post bài vào diễn đàn các bạn phải gõ tiếng việt có dấu và post bài đúng nơi quy định theo quy định của diễn đàn.
Mọi thắc mắc các bạn có thể gởi qua email: baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn.
BQT rất mong nhận được những đóng góp ý kiến của các bạn để cho diễn đàn hoạt động ngày càng tốt hơn.
Kính chúc sức khoẻ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #3  
cũ 08-21-2015, 02:34 PM
thardeco thardeco ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2015
Bài gởi: 4
Mặc định

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tubhxh Xem Bài Gởi
Theo Bộ Luật lao động ; Luật /số 10/2012/QH13 hiệu lực thi hành từ ngày 01/5/2013 quy định tại:
“...Điều 27. Thời gian thử việc
Thời gian thử việc căn cứ vào tính chất và mức độ phức tạp của công việc nhưng chỉ được thử việc 01 lần đối với một công việc và bảo đảm các điều kiện sau đây:
1. Không quá 60 ngày đối với công việc có chức danh nghề cần trình độ chuyên môn, kỹ thuật từ cao đẳng trở lên;
2. Không quá 30 ngày đối với công việc có chức danh nghề cần trình độ chuyên môn kỹ thuật trung cấp nghề, trung cấp chuyên nghiệp, công nhân kỹ thuật, nhân viên nghiệp vụ.
3. Không quá 6 ngày làm việc đối với công việc khác.
…”
Một vài thông tin để bạn tham khảo. Bạn cung cấp thông tin cụ thể tên Cty bạn đang làm việc, số CMND để chúng tôi có cơ sở truy tìm cụ thể hơn.
Công ty còn chưa ký hợp đồng nên chưa có trên cơ sở dữ liệu, nhân viên công ty hầu hết chưa đóng bảo hiểm, em ở ngoài Hà Nội ạ trình độ nhân viên từ đại học trở lên có bạn Cao học nữa nhưng đều chưa được đóng bảo hiểm
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #4  
cũ 01-26-2016, 03:31 PM
vantaiduongviet vantaiduongviet ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Sep 2015
Nơi cư ngụ: Hà Nội
Bài gởi: 1
Mặc định Bệnh củ tôi ngồi xe tải nhiều

Tôi lái xe tải cho một công ty vận tải chuyên cho thuê xe tải đã được đã được 10 năm vậy cho hỏi bạn có muốn thuê xe tải giá rẻ không a ?
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #5  
cũ 10-09-2015, 12:02 AM
lamseochosuong lamseochosuong ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Oct 2015
Bài gởi: 1
Mặc định

Trường hợp công ty của mình nói là chỉ ký hợp đồng, không đóng bảo hiểm cho nhân viên , trong lương đã có luôn phần bảo hiểm nên nhân viên tự mua bảo hiểm cho mình.
Cho hỏi vậy là công ty mình đang làm sai luật đúng không ạ?
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #6  
cũ 10-30-2015, 11:23 AM
thardeco thardeco ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2015
Bài gởi: 4
Mặc định

admin cho em hỏi em đóng bảo hiểm cách đây 8 năm sau đó bỏ ngang ở công ty cũ giờ làm sao em rút sổ bảo hiểm ra để đóng ở cty mới ạ, thủ tục như thế nào? làm bao lâu ạ?
em nhắn tin họ tên và số cmnd trong inbox admin kiểm tra dùm em với ạ, chết toi em rồi giờ ko mở sổ mới mà sống ở hn trong khi công ty cũ ở Sài Gòn
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #7  
cũ 10-30-2015, 11:24 AM
thardeco thardeco ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2015
Bài gởi: 4
Mặc định

em không gửi tin nhắn được, anh/chị kiểm tra giúp em sổ bảo hiểm có số cmnd: 1 ba 1 năm bốn bốn 122 với ạ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #8  
cũ 11-24-2015, 10:07 PM
tranlee tranlee ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Nov 2015
Nơi cư ngụ: Đà Nẵng
Bài gởi: 1
Mặc định

Khi nào ký hợp đồng chính thức thì mới đóng bảo hiểm bạn ạ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #9  
cũ 04-10-2016, 02:46 PM
dealtoday dealtoday ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Mar 2016
Bài gởi: 2
Mặc định

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thardeco Xem Bài Gởi
Cho em hỏi khi đi làm và thử việc bao lâu thì được đóng bảo hiểm ạ, em làm 5 tháng rồi mà chưa được đóng bảo hiểm mà em có bầu được 2 tháng rồi, không biết có được đóng bảo hiểm không ạ
Bạn đã ký hợp đồng lao động với công ty chưa, khi phỏng vấn thì bạn đã trao đổi với nhân sự về việc lương, phụ cấp cũng như chế độ không?

Chữ ký: <a href=https://www.dealtoday.vn/>Deal today</a>
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #10  
cũ 05-23-2016, 01:31 PM
kdtrieuan kdtrieuan ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: May 2016
Bài gởi: 1
Mặc định

mình thấy bình thường cứ 2 tháng
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
Gửi trả lời

thẻ
đóng bảo hiểm

Công Cụ
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn
Bạn may not vừa tạo chủ đề mới
Bạn không thể trả lời
Bạn không thể gởi kèm file trong bài post
Bạnkhông được phép chỉnh sửa

BB code is Mở
Hình Diễn tả đang Mở
[IMG] đang Mở
Mã HTML đang Tắt

Chuyển đến


Tất cả thời gian được tính theo GMT +7. Bây giờ là 12:40 AM.

18A Đường Phú Lợi - Phường Phú Lợi - TP. Thủ Dầu Một - Bình Dương Điện thoại: 0650.3825687 - Fax: 0650.3841650 - 0650.3829325. Email:baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn

BAO HIEM XA HOI TINH BINH DUONG