Trang chủ Thông báo Tin tức Văn bản Chế độ Thủ tục tham gia Biểu mẫu Hỏi đáp Danh mục BHXH

Quay Lại   Hỏi đáp BHXH Bình Dương > CÁC PHÒNG CHỨC NĂNG > Phòng Chế độ BHXH

Gửi trả lời
 
Công Cụ Xếp Bài
  #1  
cũ 12-04-2014, 08:33 AM
DượcDavipharm DượcDavipharm ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Dec 2014
Bài gởi: 1
Mặc định Bảo hiểm xã hội - chi trả tiền thai sản

Chào anh/chị!
Hiện nay mức lương tối thiểu đóng bảo hiểm xã hội ở công ty em là 1.150.000 đồng nhưng ở công ty em lại chi trả tiền thai sản theo mức lương tối thiểu cũ là 1.050.000 đồng. Vậy có phải công ty em đã tính sai không? và nếu như tính sai thì Danh sách người lao động hưởng chế độ ốm đau, thai sản, dưỡng sức phục hồi sức khỏe được duyệt tại sao không có điều chỉnh?
Trân trọng!
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #2  
cũ 12-16-2014, 04:51 PM
hoisuong hoisuong ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2013
Bài gởi: 3
Mặc định

Em cũng đang thắc mắc mức đóng bảo hiểm hàng tháng 1.050.00 đồng. Mà em đóng được hơn 1 năm rồi vậy khi nghỉ thai sản em được hưởng chế độ tính thế nào ạ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #3  
cũ 10-05-2015, 04:40 PM
hataylengkeng hataylengkeng ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Aug 2015
Bài gởi: 2
Mặc định

ĐÓng bảo hiểm bao lâu thì Khi nhân viên nghỉ sinh em bé là được hưởng lương vậy ạ ?
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #4  
cũ 11-26-2015, 03:46 PM
Avatar của tubhxh
tubhxh tubhxh ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Administrator
 
Gia nhập: Feb 2009
Bài gởi: 3,272
Mặc định

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hataylengkeng Xem Bài Gởi
ĐÓng bảo hiểm bao lâu thì Khi nhân viên nghỉ sinh em bé là được hưởng lương vậy ạ ?
Điều kiện để được hưởng trợ cấp thai sản khi sinh con là lao động nữ phải đóng BHXH từ đủ 6 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con (Căn cứ Khoản 2 Điều 28 Luật BHXH số 71/2006/QH 11 ngày 29/6/2006), nếu bạn đủ ĐK nêu trên thì được hưởng trợ cấp thai sản.
__________________
Các bạn lưu ý là khi post bài vào diễn đàn các bạn phải gõ tiếng việt có dấu và post bài đúng nơi quy định theo quy định của diễn đàn.
Mọi thắc mắc các bạn có thể gởi qua email: baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn.
BQT rất mong nhận được những đóng góp ý kiến của các bạn để cho diễn đàn hoạt động ngày càng tốt hơn.
Kính chúc sức khoẻ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
Gửi trả lời

Công Cụ
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn
Bạn may not vừa tạo chủ đề mới
Bạn không thể trả lời
Bạn không thể gởi kèm file trong bài post
Bạnkhông được phép chỉnh sửa

BB code is Mở
Hình Diễn tả đang Mở
[IMG] đang Mở
Mã HTML đang Tắt

Chuyển đến


Tất cả thời gian được tính theo GMT +7. Bây giờ là 12:18 AM.

18A Đường Phú Lợi - Phường Phú Lợi - TP. Thủ Dầu Một - Bình Dương Điện thoại: 0650.3825687 - Fax: 0650.3841650 - 0650.3829325. Email:baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn

BAO HIEM XA HOI TINH BINH DUONG