Trang chủ Thông báo Tin tức Văn bản Chế độ Thủ tục tham gia Biểu mẫu Hỏi đáp Danh mục BHXH

Quay Lại   Hỏi đáp BHXH Bình Dương > HỎI ĐÁP > Cách tính lương - Mức đóng BHXH, BHYT, BHTN

Gửi trả lời
 
Công Cụ Bình chọn chủ đề Xếp Bài
  #1  
cũ 07-25-2014, 08:12 AM
alanna248 alanna248 ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2014
Bài gởi: 1
Mặc định Giám đốc Cty TNHH MTV tham gia BHXH

Em là GĐ Cty TNHH MTV và em muốn tự tham gia BHXH bắt buộc có được không? Và mức đóng là bao nhiêu, em có được hưởng tất cả chế độ như 1 NLD bình thường không? Thủ tục đăng kí như thế nào? Rồi đến 1 lúc nào đó em muốn chấm dứt đóng BHXH thì em phải làm sao? Cám ơn!
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #2  
cũ 07-31-2014, 11:41 PM
hvnvietnam hvnvietnam ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2014
Bài gởi: 2
Mặc định

Mình cũng đang có nhu cầu tương tự. Chắc nên mua bảo hiểm thất nghiệp. Mua BHXH thì phải nộp 900k/tháng
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #3  
cũ 08-01-2014, 10:05 AM
Avatar của tubhxh
tubhxh tubhxh ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Administrator
 
Gia nhập: Feb 2009
Bài gởi: 3,315
Mặc định

Đối tượng tham gia BHXH, BHYT bắt buộc:
Người lao động (NLĐ) tham gia BHXH, BHYT là công dân Việt Nam; người lao động tham gia BHYT kể cả lao động là người nước ngoài, bao gồm:
- Cán bộ, công chức, viên chức theo quy định của pháp luật về cán bộ, công chức;
- NLĐ làm việc theo hợp đồng không xác định thời hạn và hợp đồng lao động (HĐLĐ) có thời hạn từ đủ 3 tháng trở lên;
- Người quản lý doanh nghiệp thuộc các chức danh quy định tại khoản 13, Điều 4, Luật doanh nghiệp hưởng tiền lương, tiền công từ đủ 3 tháng trở lên;
__________________
Các bạn lưu ý là khi post bài vào diễn đàn các bạn phải gõ tiếng việt có dấu và post bài đúng nơi quy định theo quy định của diễn đàn.
Mọi thắc mắc các bạn có thể gởi qua email: baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn.
BQT rất mong nhận được những đóng góp ý kiến của các bạn để cho diễn đàn hoạt động ngày càng tốt hơn.
Kính chúc sức khoẻ
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #4  
cũ 12-30-2014, 04:22 PM
ThamTuThanhTrung ThamTuThanhTrung ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Dec 2014
Bài gởi: 2
Mặc định

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tubhxh Xem Bài Gởi
Đối tượng tham gia BHXH, BHYT bắt buộc:
Người lao động (NLĐ) tham gia BHXH, BHYT là công dân Việt Nam; người lao động tham gia BHYT kể cả lao động là người nước ngoài, bao gồm:
- Cán bộ, công chức, viên chức theo quy định của pháp luật về cán bộ, công chức;
- NLĐ làm việc theo hợp đồng không xác định thời hạn và hợp đồng lao động (HĐLĐ) có thời hạn từ đủ 3 tháng trở lên;
- Người quản lý doanh nghiệp thuộc các chức danh quy định tại khoản 13, Điều 4, Luật doanh nghiệp hưởng tiền lương, tiền công từ đủ 3 tháng trở lên;
Cảm ơn admin! Mình làm việc có hợp đồng nhưng cty không đóng BHXH thì cty đó có làm sai luật khôn ?
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #5  
cũ 07-30-2015, 10:05 AM
phamthuhuong phamthuhuong ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Jul 2015
Nơi cư ngụ: http://gamudacityhome.com/
Bài gởi: 3
Mặc định

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ThamTuThanhTrung Xem Bài Gởi
Cảm ơn admin! Mình làm việc có hợp đồng nhưng cty không đóng BHXH thì cty đó có làm sai luật khôn ?
Cty mình cũng không trực tiếp đóng bảo hiểm cho nhân viên mà trả vào lương hàng tháng bạn ah. mình nghĩ nếu nói đến luật thì các công ty có thể trả bảo hiểm vào lương trực tiếp cho nhân viên hoặc trả bảo hiểm qua việc đóng bảo hiểm vào tổ chức bảo hiểm bạn ah!
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
Gửi trả lời

Công Cụ
Xếp Bài Cho Điểm Đề Tài Này
Cho Điểm Đề Tài Này:

Quyền Hạn Của Bạn
Bạnmay đưa lên một tiêu đề mới
Bạn không thể trả lời
Bạn không thể gởi kèm file trong bài post
Bạnkhông được phép chỉnh sửa

BB code is Mở
Hình Diễn tả đang Mở
[IMG] đang Mở
Mã HTML đang Tắt

Chuyển đến


Tất cả thời gian được tính theo GMT +7. Bây giờ là 04:46 PM.

18A Đường Phú Lợi - Phường Phú Lợi - TP. Thủ Dầu Một - Bình Dương Điện thoại: 0650.3825687 - Fax: 0650.3841650 - 0650.3829325. Email:baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn

BAO HIEM XA HOI TINH BINH DUONG