Trang chủ Thông báo Tin tức Văn bản Chế độ Thủ tục tham gia Biểu mẫu Hỏi đáp Danh mục BHXH

Quay Lại   Hỏi đáp BHXH Bình Dương > HỎI ĐÁP > Cách tính lương - Mức đóng BHXH, BHYT, BHTN

Gửi trả lời
 
Công Cụ Bình chọn chủ đề Xếp Bài
  #1  
cũ 04-21-2016, 02:16 PM
hieudctv51 hieudctv51 ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Apr 2016
Nơi cư ngụ: hà nội
Bài gởi: 9
Mặc định Chế độ bảo hiểm y tế

Tôi đăng kí bảo hiểm tại bệnh viện thành phố hà nội nhưng khi sinh con (sinh mổ) tôi lại sinh tại bệnh viện sản tỉnh Nam Định. Vậy tôi được hưởng bao nhiêu % bảo hiểm y tế, thủ tục hưởng bảo hiểm y tế trái tuyến như thế nào?
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
  #2  
cũ 06-01-2016, 09:37 AM
love-dalat love-dalat ẩn hoặc đã rời khỏi diễn đàn
Junior Member
 
Gia nhập: Nov 2015
Nơi cư ngụ: tp bình dương
Bài gởi: 5
Mặc định

Chào bạn!
Theo Khoản 15 Điều 1 Luật Bảo hiểm y tế sửa đổi bổ sung năm 2014 quy định như sau:
15. Sửa đổi, bổ sung Điều 22 như sau:
"3. Trường hợp người có thẻ bảo hiểm y tế tự đi khám bệnh, chữa bệnh không đúng tuyến được quỹ bảo hiểm y tế thanh toán theo mức hưởng quy định tại khoản 1 Điều này theo tỷ lệ như sau, trừ trường hợp quy định tại khoản 5 Điều này:
a) Tại bệnh viện tuyến trung ương là 40% chi phí điều trị nội trú;
b) Tại bệnh viện tuyến tỉnh là 60% chi phí điều trị nội trú từ ngày Luật này có hiệu lực đến ngày 31 tháng 12 năm 2020; 100% chi phí điều trị nội trú từ ngày 01 tháng 01 năm 2021 trong phạm vi cả nước;
c) Tại bệnh viện tuyến huyện là 70% chi phí khám bệnh, chữa bệnh từ ngày Luật này có hiệu lực đến ngày 31 tháng 12 năm 2015; 100% chi phí khám bệnh, chữa bệnh từ ngày 01 tháng 01 năm 2016."

Trường hợp của bạn là sinh tại bệnh viện tuyến Tỉnh vì vậy bạn sẽ được thanh toán mức hưởng BHYT theo tỷ lệ là 60%.
Còn về thủ tục; Khi đi khám chữa bệnh trái tuyến thì bạn trình thẻ BHYT và giấy tờ tùy thân có ảnh.
Trả lời ngay kèm theo trích dẫn này
Gửi trả lời

thẻ
bảo hiểm y tế

Công Cụ
Xếp Bài Cho Điểm Đề Tài Này
Cho Điểm Đề Tài Này:

Quyền Hạn Của Bạn
Bạnmay đưa lên một tiêu đề mới
Bạn không thể trả lời
Bạn không thể gởi kèm file trong bài post
Bạnkhông được phép chỉnh sửa

BB code is Mở
Hình Diễn tả đang Mở
[IMG] đang Mở
Mã HTML đang Tắt

Chuyển đến


Tất cả thời gian được tính theo GMT +7. Bây giờ là 12:20 PM.

18A Đường Phú Lợi - Phường Phú Lợi - TP. Thủ Dầu Một - Bình Dương Điện thoại: 0650.3825687 - Fax: 0650.3841650 - 0650.3829325. Email:baohiemxahoi@bhxhbinhduong.gov.vn

BAO HIEM XA HOI TINH BINH DUONG